Taarifa / Matukio

Admin Posted

Mtaalamu Bora wa Maabara ndani ya Halmashauri ya Jiji la Arusha, Mr. Mulokozi Evarister

Mshindi wa Tuzo ya Mwanasayansi Bora wa Maabara ya Afya na Halmashauri ya Jiji la Arusha, Bw. Mulokozi Evarister katika Halmashauri ya Jiji la Arusha kama utambuzi wa Wafanyakazi Bora wa Afya wakati wa Sherehe za Kada ya Afya ya Jiji la Arusha katika ukumbi wa AIM Mall, Arusha

Bw. Mulokozi Evarister alitunukiwa utambuzi huu kama ishara ya juhudi zake bora za kufanya kazi wakati wa utoaji wa huduma za afya katika jamii

Mchakato wa Uchaguzi

Washindi huchaguliwa kulingana na majibu ya Utafiti wa Kujitathmini kwa Maabara yenye Afya Bora zaidi, unaosambazwa kwa maabara za Wafanyakazi wa Halmashauri ya Jiji la Arusha katika kipindi cha uteuzi wa kila mwaka.

  • Maabara zote zinazostahiki zinahimizwa kukamilisha utafiti.
  • Maendeleo yanaweza kuhifadhiwa na kuangaliwa upya baadaye, lakini uwasilishaji wa utafiti ni wa mwisho, kwa hivyo tafadhali kagua majibu yako kwa uangalifu kabla ya kuwasilisha.

Nyuma ya kila utambuzi ni matokeo ya maabara. Nyuma ya kila matokeo ni Mwanasayansi wa Maabara ya Matibabu

Tuzo la Maabara ya Afya Bora huadhimisha ubora katika usimamizi wa mazingira na ukuzaji wa afya katika mazoezi na sera. Inatambua maabara za Wafanyakazi wa Halmashauri ya Jiji la Arusha zinazoonyesha juhudi bora za kupunguza athari zao za pamoja za mazingira na kukuza programu za afya na ustawi. Maabara zinazoshinda hupokea chaguo la kuchagua kutoka kwa safu ya zawadi zinazohusiana na maabara zinazohusiana na uendelevu wa mazingira na kukuza afya.

Wanachama wa kitaalamu wa maabara wanaohusika kikamilifu katika kuendeleza elimu ya maabara ya matibabu ni watahiniwa bora wa tuzo hii. Iwe kwa kubuni mbinu bora za kufundishia na nyenzo za kufundishia au kupitia ufaulu wa hali ya juu wa ufundishaji darasani au kliniki, tuzo hii huadhimisha michango ya wakufunzi bora.

  • Share:
Admin Posted

Sherehe ya Watumishi Kada ya Afya wa Jiji la Arusha ndani ya Ukumbi wa AIM Mall, Arusha

Sherehe za msingi za kila mwaka zinazotolewa kwa heshima ya makada wa huduma za afya kote Tanzania ni Tuzo za Wafanyakazi wa Afya, zinazoandaliwa wakati wa Halmashauri ya Jiji la Arusha kila mwaka. Sherehe hiyo inatumika kuangazia kitaifa wataalamu wa afya ambao wameendesha maboresho makubwa na chanya ya kiafya ndani ya jamii zao

Sherehe za kila mwaka na matukio ya shukrani kwa wafanyakazi wa kada ya afya— kama vile zile zinazohusishwa na Tuzo za Wafanyakazi wa Afya za Mkutano wa Afya Tanzania na mahafali ya wahudumu wa afya ya jamii (CHW)

Umuhimu na Faida Muhimu

  • Maadili na Motisha: Kutambuliwa kwa umma na tuzo rasmi huheshimu kujitolea kwa madaktari, wauguzi, maafisa wa kliniki, na wafanyakazi wa kujitolea wa afya ya jamii ambao mara nyingi hufanya kazi chini ya hali ngumu. Utambuzi usio wa kifedha hutumika kama kichocheo muhimu cha uhifadhi wa wafanyikazi
  • Kuimarisha Mahusiano ya Mfanyakazi wa Jumuiya: Sherehe huziba pengo kati ya jumuiya za wenyeji na mfumo rasmi wa afya, kuimarisha uaminifu, kukaribisha wafanyakazi wa afya katika maeneo ya vijijini, na kupunguza hisia za kutengwa au kutazamwa kama watu wa nje
  • Kuendeleza Huduma ya Afya kwa Wote (UHC): Matukio yanayoangazia kada kama vile Wafanyakazi wa Afya ya Jamii (CHWs) na watoa huduma za afya wa ngazi ya kati yanasisitiza juhudi za kitaifa za kuongeza huduma za afya ya msingi hadi ngazi ya kijiji na vitongoji
  • Kuinua Uelewa wa Umma: Mifumo hii inaangazia mafanikio muhimu ya kiafya—— kama vile maendeleo katika afya ya uzazi na mtoto (RMNCAH), ufuatiliaji wa magonjwa, na chanjo zinazohimiza jamii kutafuta huduma za matibabu kikamilifu.

Imejitolea kutunza, na kuleta mabadiliko mgonjwa mmoja kwa wakati mmoja

Mikutano ya kila mwaka na sherehe za kuhitimu huleta pamoja mashirika ya serikali (kama vile Wizara ya Afya na PMO-RALG) na washirika wa maendeleo ili kutathmini mahitaji ya wafanyakazi, mikakati ya kuhifadhi na upanuzi wa mafunzo.

Nyuma ya kila jumuiya yenye afya ni mfanyakazi wa afya aliyejitolea ambaye huenda hatua ya ziada kuwatunza wengine. Leo, tungependa kutambua madaktari, wauguzi, maafisa wa kliniki, Wasaidizi wa Ufuatiliaji wa Afya, wataalamu wa maabara, wafamasia, maafisa wa afya ya mazingira, timu za ambulensi, wafanyakazi wa usaidizi na kila mfanyakazi wa afya anayehudumia jamii zetu kwa kujitolea na huruma.

  • Share:
Admin Posted

Semina Mafunzo ya Matumizi ya Akili Mnemba (Artificial Intelligence-AI) katika utoaji wa Huduma za Afya ndani ya Hospitali ya Taifa ya Muhimbili

The ETH Lab katika Idara ya Uhandisi wa Biomedical katika Chuo Kikuu cha Afya na Sayansi Shirikishi cha Muhimbili (MUHAS) iliandaa AI kwa Kozi ya Mafunzo ya Afya.

Maelezo Muhimu

  • Tarehe: Oktoba 28–30, 2026 (Usajili ulifungwa Oktoba 25, 2026)
  • Mahali: Kituo cha Ubora cha Afrika Mashariki kwa Sayansi ya Moyo na Mishipa, Kampasi ya Mloganzila, MUHAS, Dar es Salaam, Tanzania
  • Malengo: Wataalamu wa afya, watafiti, na watunga sera
  • Zingatio: Programu ya vitendo, inayofunika mzunguko kamili wa maisha ya akili ya bandia katika dawa
  • Misingi ya Msingi ya AI (Kujifunza kwa Mashine, Kujifunza kwa Kina, Usindikaji wa Lugha Asilia, Miundo Kubwa ya Lugha, AI ya Kuzalisha)
  • Mawazo, maendeleo, mafunzo, na uwekaji wa zana za AI
  • Usaidizi wa uamuzi wa kimatibabu (vichunguzi vya dalili, majaribio ya kiotomatiki, usaidizi wa kupiga picha, na arifa za maagizo)
  • AI katika elimu ya matibabu, wagonjwa pepe, na uigaji
  • Maombi ya AI katika uandishi wa kitaaluma na utafiti
  • Ufuatiliaji wa baada ya kupelekwa, maadili, upendeleo na utawala

AI ya Ndani, Suluhu za Mitaa, Athari za Mitaa

Chuo Kikuu cha Muhimbili cha Afya na Sayansi Shirikishi (MUHAS) kupitia Kitengo cha Afya ya Kidijitali, kwa ushirikiano na Kituo cha Afya ya Kidijitali cha Wizara ya Afya, LM International, Capgemini Sweden, na washirika wengine wa kimkakati, kinazindua AI4H (Akili Bandia kwa Afya) Mafunzo na Buildathon 2026 .

Chini ya mada "AI ya Ndani, Suluhu za Mitaa, Athari za Mitaa, "mpango huu unalenga kuendeleza kupitishwa kwa AI kwa uwajibikaji, uthabiti na huru katika huduma za afya na elimu nchini Tanzania.

ARTIFICIAL Intelligence (AI) inazidi kubadilisha mifumo ya afya duniani kote, kusaidia wataalamu wa matibabu kutambua magonjwa, kufuatilia wagonjwa na kuboresha ubora wa huduma.

Shirika la Afya Duniani (WHO) linasema AI ina uwezo wa kuleta mapinduzi katika huduma za afya kwa kushughulikia uhaba wa wafanyakazi, kuboresha upatikanaji wa huduma bora na kusaidia wafanyakazi wa afya katika kufanya maamuzi kwa wakati na ujuzi.

Kulingana na shirika hilo, AI inaweza kuimarisha utambuzi na uchunguzi wa magonjwa, kusaidia katika huduma za kliniki, kuboresha utafiti wa afya na kusaidia usimamizi wa mfumo wa afya.WHO inabainisha zaidi kuwa AI tayari inatumiwa katika baadhi ya nchi ili kuboresha kasi na usahihi wa kutambua magonjwa, kusaidia ufuatiliaji wa wagonjwa, kuimarisha mifumo ya kukabiliana na milipuko na kuboresha utoaji wa huduma za afya.

  • Shiriki:

Admin Posted

Huduma Wodi Binafsi baada ya Kujifungua ndani ya Hospitali ya Jiji Arusha

Katika Arusha City Hopital, huduma za wadi za kibinafsi baada ya kujifungua hutoa faraja maalum, usimamizi wa matibabu uliojitolea, na utunzaji unaozingatia familia katika kipindi cha kupona baada ya kuzaa

Hutu zinazotolewa huduma za Wadi ya Kibinafsi

  • Malazi ya Kustarehesha: Vyumba vya kibinafsi kwa kawaida huwa na bafuni ya kibinafsi, kitanda cha kustarehesha au kinachoweza kurekebishwa cha kupona/kuzaa, chaguo za burudani kama vile televisheni na Wi-Fi, na nafasi maalum (kama vile kochi iliyokunjwa au kitanda cha mwenzi) kwa mshirika au mwanafamilia. kukaa usiku kucha
  • Usaidizi wa Kujitolea wa Matibabu na Uuguzi: Inalenga kuweka vyumba vya mashauriano vilivyoboreshwa, maeneo ya uchunguzi, na vitengo maalum vya utatuzi chini ya paa moja maalum.
  • Uchunguzi na Utunzaji wa Watoto Wachanga: Watoto hukaa chumbani kwa usalama pamoja na mama kupitia kitanda maalum cha watoto wachanga, na tathmini za kawaida za afya, ukaguzi muhimu wa ishara, na uchunguzi wa watoto unaodhibitiwa kutoka kwa wadi au vitengo vya uchunguzi vilivyo karibu
  • Mwongozo wa Kunyonyesha na Kuunganisha: Wataalamu wa kunyonyesha na wauguzi husaidia kugusa ngozi hadi ngozi mapema, mbinu za kuunganisha, na mipango maalum ya ulishaji

Mama mwenye Furaha – Mtoto mwenye Furaha – Familia yenye Furaha

Kituo chetu cha Wanawake’s kimejitolea kutunza ustawi wa kimwili na kihisia wa mama na mtoto. Wafanyakazi wetu wanaojali na vifaa vya hali ya juu hutoa huduma bora katika Kazi na Uwasilishaji, Mama/Mtoto (baada ya kujifungua).

Tuna utamaduni wa muda mrefu wa ubora katika huduma za afya za wanawake. Timu yetu ya OB/GYN ya watoa huduma za afya waliobobea inatoa wigo kamili wa huduma na matibabu. Tunatoa uzazi wa kawaida na magonjwa ya wanawake pamoja na utunzaji wa hali ya juu kwa hali ngumu.

  • Shiriki:
Admin Posted

Mshindi wa Tuzo ya Wizara ya Afya Tanzania ya Mganga Mkuu Bora wa Wilaya Dkt. Nindwa Maduhu

Tuzo ya Mkutano wa Afya Tanzania (THS) Mganga Mkuu wa Wilaya Bora wa Mwaka inawatambua Madaktari wa Wilaya kwa uongozi bora, utoaji bora wa huduma za afya, na kukabiliana na janga la

Vigezo Muhimu

  • Huduma: Kiwango cha chini cha miaka 3 ya huduma endelevu kama Mganga Mkuu wa Wilaya (DMO).
  • Rekodi: Rekodi safi ya nidhamu.
  • Ujuzi: Uongozi ulioonyeshwa, uvumbuzi, na usimamizi bora wa afya katika mazingira ya wilaya

Afya ya Mtanzania, Nguvu ya Taifa: (Afya ya Tanzania, Nguvu ya Kitaifa) — Kuunganisha ustawi wa mtu binafsi moja kwa moja na maendeleo ya kitaifa

Fomu ya Uteuzi: Mawasilisho yanahitaji fomu ya kina ya sehemu 5 kupitia Mkutano wa Afya Tanzania unaojumuisha maelezo ya wateule, maelezo ya walioteuliwa, changamoto za wilaya za mitaa, na mafanikio katika maeneo sita muhimu ya umahiri. Rekodi ya matukio (Mzunguko wa 2026): Uteuzi ulianza Aprili 15 hadi Julai 31, 2026, na kufuatiwa na tathmini ya kitaalamu na upigaji kura hadharani, huku washindi wakitangazwa Oktoba 5, 2026, katika mkutano wa kilele wa kila mwaka

Mkutano wa Afya Tanzania (THS) unawaheshimu wahudumu wa afya wa ajabu wa Tanzania! Mwaka huu, tunasherehekea kujitolea kwao pamoja na Mkutano wa 13 wa Mwaka wa Afya Tanzania 2026. Ni wakati wa kuangazia mashujaa hawa wa afya na huduma ya kushangaza wanayotoa! Hii inaashiria awamu yetu ya tatu ya Tuzo za Kitaifa za Huduma ya Afya, ikiimarisha zaidi dhamira yetu ya kutambua na kuthamini michango bora ya wataalamu wetu wa afya

  • Shiriki:
Admin Posted

Ushiriki wa Watumishi wa Hospitali ya Jiji la Arusha ndani ya Mkutano Mkuu wa Mabunge Duniani wa The 153rd IPU

Mkutano wa 153 wa IPU wa Muungano wa Mabunge ya Muungano unafanyika kuanzia Oktoba 5–9, 2026, katika Kituo cha Mikutano cha Kimataifa cha Arusha (AICC) huko Arusha, Tanzania.

Maelezo Muhimu na Mambo Muhimu

  • Mwenyeji na Mandhari: "Kuimarisha utawala bora na kuwezesha jamii kupitia ushirikishwaji, uaminifu na fursa kwa wote" (pamoja na muundo mbadala/mwenzi: "Mabunge ya Dunia. Jukwaa Moja.")
  • Ushiriki: Huleta pamoja wajumbe wa bunge la kimataifa na viongozi kutoka mabunge 183 hadi 184.
  • Mwanachama Mpya: Bunge la Naoero lilikaribishwa rasmi kama mbunge wa 184 wa IPU wakati wa hafla hiyo
  • Uchaguzi wa Rais: Baraza Linaloongoza litamchagua Rais mpya wa IPU mnamo Oktoba 9, 2026, kumrithi Dkt. Tulia Ackson

Kutoka Ahadi hadi Mapigo: Mamlaka ya Bunge kwa Afya ya Wanawake, Watoto na Vijana

Mada na Majadiliano Muhimu:

  • Uwezeshaji na haki za watu wanaoishi na ulemavu
  • Juhudi za kutatua amani na Kikosi Kazi cha Ukraine
  • Warsha kuhusu akili bandia za kijeshi, AI na haki za watoto, uangalizi wa tasnia ya uziduaji, afya ya akili, na mifumo ikolojia ya bahari/mlima

Ajenda ya Umoja wa Afrika ya "Zero Tatu": Lengo kuu la majadiliano lilikuwa kuendeleza mpango wa Umoja wa Afrika wa "Zero Tatu", ambao unaamuru uongozi wa bunge kupata vifo sifuri vya uzazi na watoto wachanga vinavyoweza kuzuilika, watoto sifuri ambao hawajachanjwa, na kutojifungua nyumbani. kukosa huduma ya ujuzi.

  • Shiriki:
Admin Posted

Ujenzi wa Jengo la Wagonjwa la Wagonjwa wa Nje (OPD Complex) ndani ya Hospitali ya Jiji la Arusha

Ujenzi tata unaoendelea wa Idara ya Wagonjwa wa Nje (OPD) katika Hospitali ya Jiji la Arusha (iliyoko Njiro-Engutoto) ni mradi mkubwa wa miundombinu ya afya ya kikanda. Zabuni za ukaguzi wa muundo na usimamizi wa kazi zilizosalia za tata hii ziliendelea kupitia Halmashauri ya Jiji la Arusha, zikipokea ukaguzi wa kawaida wa hali ya juu kutoka kwa mamlaka za mkoa kama vile Kamishna wa Mkoa wa Arusha ili kupanua uwezo wa huduma kwa wagonjwa

Kusudi na Wigo

  • Upanuzi wa Uwezo: Imeundwa ili kupunguza msongamano kwenye kaunta kuu za kliniki na kuboresha mtiririko wa wagonjwa kwa ziara za kila siku za wagonjwa wa nje.
  • Ujumuishaji wa Huduma: Inalenga kuweka vyumba vya mashauriano vilivyoboreshwa, maeneo ya uchunguzi, na vitengo maalum vya utatuzi chini ya paa moja maalum.

Viwango vya juu, jamii yenye afya

Kufadhili kliniki za umma, kutoa mafunzo kwa wafanyikazi wa matibabu, na kuweka sheria za usalama. Wanajenga hospitali katika maeneo ya vijijini, kusambaza dawa muhimu, na kuunda sera za kufanya huduma iwe nafuu kwa kila mtu. Hatua za umma hulinda jamii maskini na kukomesha milipuko ya magonjwa.

Ugawaji wa Bajeti ya Msingi ya Ufadhili na Miundombinu: Kutoa fedha za kitaifa kujenga na kuendesha vituo vya afya ya umma.Usambazaji wa rasilimali: Kusambaza vifaa vya matibabu, chanjo, na vifaa vya dawa kwa kliniki za mitaa. Ukuzaji wa miundombinu: Kujenga barabara na viungo vya usafiri ili wananchi waweze kufikia vituo vya matibabu. Sera, Udhibiti, na Viwango vya Ubora wa Usalama: Kutekeleza sheria wazi za mazoezi ya kimatibabu, uidhinishaji wa hospitali na usafi.Udhibiti wa soko: Kudhibiti bei ya dawa muhimu na huduma za matibabu. Ulinzi wa umma: Kupitisha sheria zinazolinda watu dhidi ya hatari za mazingira na afya.

  • Shiriki:
Admin Posted

Kikao cha Tathmini ya Manunuzi ndani ya Hospitali ya Jiji la Arusha

Mkutano wa ununuzi wa hospitali mara nyingi huendeshwa na Kamati ya Uchambuzi wa Thamani (VAC) au Kamati ya Ununuzi wa Matibabu hutathmini umuhimu wa kimatibabu, jumla ya gharama ya umiliki, na upatanishi wa bajeti kabla ya kuidhinisha vifaa vya matibabu, dawa au vifaa. Vipindi hivi huzuia kukatizwa kwa ugavi na kudhibiti gharama za kituo cha huduma ya afya

Vitu vya Ajenda ya Msingi

  • Mapitio ya Ombi: Chunguza uhalali wa kimatibabu, uharaka, na kiasi cha mgonjwa kinachotarajiwa kwa vitu vilivyoombwa.
  • Jumla ya Gharama ya Umiliki (TCO): Angalia zaidi ya bei ya awali ya ununuzi ili kukokotoa huduma inayoendelea, mafunzo, ushuru wa kuagiza na gharama zinazoweza kutumika.
  • Usanifu: Angalia ikiwa bidhaa mpya zinalingana na mifumo iliyopo ili kurahisisha mafunzo ya wafanyikazi na matengenezo ya vifaa.
  • Tathmini ya Muuzaji na Zabuni: Linganisha nukuu za wasambazaji, dhamana, na kutegemewa kwa uwasilishaji

Kutafuta usalama, kutoa kwa afya.

Uidhinishaji au Kukataliwa kwa Hatua za Matokeo na Hatua: Idhinishe wakala wa ununuzi kutoa ombi la nukuu (RFQ) au utie saini mkataba. Ufuatiliaji wa Vitendo: Weka ratiba za utayari wa tovuti, uratibu wa mafunzo ya wafanyakazi na ufuatiliaji wa uwasilishaji.

Katika hospitali, maamuzi ya ununuzi huathiri zaidi ya kuagiza kasi au bei iliyojadiliwa. Zinaathiri ikiwa timu za kliniki hupata vifaa vinavyofaa kwa wakati, iwe wasambazaji wanaweza kusaidia matengenezo na huduma, na kama shirika linaweza kuendeleza shughuli bila usumbufu unaoweza kuepukika. Ndiyo maana mchakato wa ununuzi wa hospitali unapaswa kutibiwa kama kazi ya udhibiti na mwendelezo, sio tu mtiririko wa ununuzi.

  • Shiriki:
Admin Posted

Maadhimisho ya Wiki ya Unyonyeshaji ndani ya Jiji la Arusha na Afisa Lishe, Miss Esther Pius

Wiki ya Kunyonyesha Duniani huadhimishwa kila mwaka kuanzia Agosti 1 hadi 7. Ikiungwa mkono duniani kote na Shirika la Afya Duniani (WHO) na UNICEF, inalenga kulinda, kukuza, na kusaidia unyonyeshaji kwa afya ya mtoto, maisha, na maendeleo endelevu.

Malengo Muhimu na Mapendekezo

  • Kulisha kipekee: Toa maziwa ya mama tu kwa miezi 6 ya kwanza ya maisha.
  • Mwanzo wa mapema: Anza kunyonyesha ndani ya saa ya kwanza baada ya kuzaliwa.
  • Kuendelea kulisha: Ongeza vyakula salama katika miezi 6 huku ukiendelea kunyonyesha kwa miaka 2 au zaidi.
  • Kwa mahitaji: Lisha mtoto mara nyingi wanavyotaka, mchana na usiku.

Kunyonyesha kwa mwanzo endelevu wa maisha: kuimarisha kile kinachofanya kazi

Faida za Msingi kwa watoto wachanga: Hulinda dhidi ya maambukizo hatari kama vile kuhara na nimonia. Kwa akina mama: Hupunguza hatari ya saratani ya matiti, saratani ya ovari, na kisukari cha aina ya 2. Kwa jamii: Hujenga mifumo endelevu ya usaidizi wa jamii na mahali pa kazi kwa familia.

  • Shiriki:
Admin Posted

Ujio wa Katibu Mkuu Kiongozi Ofisi ya Waziri Mkuu, Mhe.Prof. Tumaini Nagu ndani ya Hospitali ya Jiji la Arusha

Hii ni moja ya ziara muhimu inayofanywa na Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya Waziri Mkuu, Mhe. Prof. Tumaini Nagu katika Hospitali ya Jiji la Arusha akiwa ni juhudi za kuhakikisha kuwa mikakati kadhaa muhimu ya kuhakikisha huduma bora za afya inatolewa na vituo vya afya katika Halmashauri ya Jiji la Arusha. Ziara hiyo ilienda vyema ikijumuisha mapendekezo tofauti chanya kwa njia ya hali ya juu zaidi ya utoaji wa huduma za afya

Nchini Tanzania, Ofisi ya Waziri Mkuu inaratibu mipango ya afya ya umma ya sekta mbalimbali kupitia Sehemu yake Moja ya Afya, ikilenga katika kupunguza matishio ya kiafya, magonjwa ya zoonotic, na ukinzani wa viuavijidudu kupitia mifumo kama vile Mpango Mkakati wa Kitaifa wa Afya Moja.

Afya yako, Mtaji wako

Majukumu ya Msingi ya Afya ya Ofisi ya Waziri Mkuu. Uratibu Mmoja wa Afya: Huongoza ushirikiano wa sekta mbalimbali katika afya ya binadamu, wanyama, wanyamapori na mazingira. Mipango ya kimkakati: Inasimamia mfumo wa kimkakati wa Afya Moja wa miaka mingi ili kukabiliana na dharura za afya ya umma na vitisho vya zoonotic. Uangalizi wa Sera: Huoanisha utayari wa maafa wa kitaifa, usalama wa chakula, na mipango ya afya ya mazingira katika wizara zote

  • Shiriki:
Admin Posted

Kikao cha Mafunzo ya Bima ya NHIF ndani ya Hospitali ya Jiji la Arusha

Haya ni Mafunzo yanayoendeshwa na Wataalamu kutoka Mfuko wa Kitaifa wa Bima ya Afya (NHIF) yenye lengo la kuboresha utoaji wa huduma kuhusiana na miongozo ya NHIF. Semina ya mafunzo ilienda vizuri chini ya ushirikiano wa hali ya juu kwa washiriki wote

Tanzania’s National Health Insurance Fund (NHIF) inashughulikia huduma za matibabu katika zaidi ya hospitali 7,700 zilizoidhinishwa za umma na za kibinafsi, vituo vya afya na zahanati. Kifurushi cha manufaa kinajumuisha huduma kwa wagonjwa wa nje, kulazwa kwa wagonjwa wa kulazwa, dawa za kawaida, vipimo vya uchunguzi, upasuaji mkubwa na mdogo, na huduma maalum kama vile ICU na CT scans.

Bima ya Afya kwa Wote, Jiunge Sasa!

Hospitali ya Jiji la Arusha yenye makampuni ya bima ya matibabu ili kulipia gharama zote zinazowezekana. Hizi ni ushirikiano ulioundwa ili kuwapa wagonjwa huduma ya hali ya juu kwa gharama ndogo au zisizo na gharama za kugawana gharama. Sera hii ya bima imeainishwa katika mahitaji tofauti ya matibabu kama vile: Huduma ya Wagonjwa: Inajumuisha kulazwa hospitalini, taratibu, na matibabu maalum.

Hii inahakikisha kwamba wagonjwa wanapata huduma muhimu bila kuingia gharama kubwa. Huduma za Wagonjwa wa Nje: Mashauriano, uchunguzi wa uchunguzi, na shughuli za kimsingi ambazo hazihitaji kulazwa. Huduma za Uzazi: Hutoa mimba za mapema, kujifungua, pamoja na huduma za baada ya kuzaa kwa akina mama wajawazito na watoto. Huduma za dharura hutoa huduma ya matibabu ya haraka kwa masuala makali ya matibabu, ambayo ni muhimu kwa utulivu wa wagonjwa huku ikizuia matatizo yanayoweza kutokea

  • Shiriki:
Admin Posted

Huduma ya Duka la Nje la Dawa katika Hospitali ya Jiji la Arusha

Hili ni Duka la Hospitali ya Matibabu linalolenga kuboresha huduma za Famasia zinazotolewa kwa wagonjwa wanaohudumia huduma kadhaa za matibabu katika Hospitali ya Jiji la Arusha. Bidhaa zote muhimu za matibabu zinapatikana vizuri katika kituo hiki cha Hospitali

Maduka ya matibabu ya kimatibabu hushughulikia uhifadhi salama, ufuatiliaji na usambazaji wa dawa na vitu vya upasuaji, huku maduka ya reja reja yakitoa vitu vya kustarehesha, vitafunio na vitu muhimu vya utunzaji wa kibinafsi. Udhibiti wa Mali ya Hospitali ya Kliniki: Hufuatilia matumizi ya matibabu, bidhaa za gharama kubwa za upasuaji na dawa kwa kutumia ukaguzi wa kidijitali. njia. Maeneo ya Hisa: Hugawanya uhifadhi kwa vidhibiti vya mazingira (kama vile hifadhi baridi ya chanjo) na huweka vitu nje ya sakafu kwenye rafu au rafu.Chain ya Ugavi: Ununuzi wa viungo moja kwa moja kwa bili za hospitali na idara unahitaji kuzuia uhaba au upotevu wa mapato

Uponyaji huanza na utunzaji sahihi

Mchakato wa ununuzi wa hospitali kimsingi ni hatua ambazo mashirika ya afya huchukua ili kupata vifaa vya matibabu, bidhaa au huduma inayohitaji. Inajumuisha mchakato mzima kutoka kwa ombi la uwekezaji hadi ununuzi wa mwisho. Ununuzi hujaribu kuboresha michakato, kufafanua mahitaji, kuwezesha uhakikisho wa ubora, kupunguza gharama, na kujenga uhusiano na wasambazaji na washirika.

  • Shiriki:
Admin Posted

Mafunzo ya CME juu ya Utoaji wa Huduma za Afya kwa Watu wasiokuwa na uwezo wa kuona ndani ya Hospitali ya Jiji la Arusha

Haya ni Mafunzo ya Elimu Endelevu ya Matibabu (CME) kuhusu Huduma ya Matibabu kwa vipofu kwa kushiriki wafanyakazi wote wa Hospitali ya Jiji la Arusha. Mafunzo yalikwenda sawa kwa kuwashirikisha wataalam wa matibabu ya Blind people na Maafisa wa Ustawi wa Jamii

Kutoa maelekezo madhubuti ya afya na utunzaji wa kimatibabu kwa vipofu au watu wenye ulemavu wa macho kunahitaji mawasiliano ya wazi ya maneno, miundo ya hati inayoweza kufikiwa, na itifaki za mwongozo wa kimwili zinazoheshimika. Watoa huduma za afya wanapaswa kurekebisha mazoea yao ili kuhakikisha ufikiaji sawa, uhuru, na ufahamu

Tazama ulimwengu, okoa macho yako

Jitambulishe kila wakati: Sema jina lako, jina lako la kazi, na sababu ya ziara yako unapoingia chumbani, na utangaze unapoondoka. Ongea moja kwa moja kwa mgonjwa: Ongea na mtu binafsi badala ya kuzungumza kupitia mwanafamilia au mlezi anayeandamana naye. Toa maelezo ya wazi: Eleza ni taratibu gani za matibabu utakazokuwa ukifanya kabla ya kumgusa mgonjwa au uanze mtihani.Tumia maelekezo sahihi: Epuka maneno yasiyoeleweka kama "huko"; badala yake, tumia marejeleo ya uso wa saa au viashiria vya mwelekeo kama vile "kulia kwako" au "moja kwa moja

  • Shiriki:
Admin Posted

Maadhimisho ya Siku ya Wauguzi Duniani, Tar 12 Mei,2026

Ni Mkutano wa Maadhimisho ya Siku ya Wauguzi Duniani uliofanyika katika Kituo cha Mikutano cha Kimataifa cha Arusha (AICC) uliofunguliwa na Dk. Toba Nguvila unaojumuisha Wauguzi kadhaa kote Tanzania ikiwa ni sehemu ya utambuzi wa shughuli za Uuguzi katika kuhakikisha kuwa huduma bora za afya zinatolewa kwa jamii. Kwa vile Hospitali ya Jiji la Arusha ilikuwa miongoni mwa timu iliyohudhuria Sherehe

huadhimishwa kila mwaka karibu Mei 12 kama sehemu ya Wiki ya Kitaifa ya Wauguzi (Mei 6–12), ikiratibiwa kwa kiasi kikubwa na Chama cha Wauguzi Tanzania (TANNA) pamoja na taasisi kama MUHAS. Sherehe huangazia mikutano ya kisayansi, ufikiaji wa matibabu ya jamii, na elimu ya afya ya umma.

Wauguzi Wetu. Mustakabali Wetu. Wauguzi Waliowezeshwa Okoa Maisha

Mikutano ya Kisayansi: Mikusanyiko ya kila mwaka ya kitaalamu kama vile mikutano ya kisayansi ya TANNA—involve mawasilisho ya kimatibabu, mijadala ya sera, na mafunzo ya uongozi. Huduma za Afya ya Umma Bila malipo: Wauguzi hutoa uchunguzi wa matibabu bila malipo, ikiwa ni pamoja na uchunguzi wa shinikizo la damu, kupima kisukari, mitihani ya macho, na uchunguzi wa saratani ya shingo ya kizazi kwa jamii za wenyeji. Ufikiaji wa Jumuiya: Matukio mara nyingi huhusisha shughuli za utalii wa ndani, maandamano ya umma katika fulana zilizoteuliwa, na mikusanyiko ya kijamii kama vile Tamasha la Nyama Choma ili kukuza mshikamano miongoni mwa wahudumu wa afya.

  • Shiriki:
Admin Posted

Semina ya Mafunzo ya Mfumo wa Kieletroniki wa (PD-MIS) kwa Wenye Mahitaji Muhimu ndani ya Mkoa wa Arusha

Hii ilikuwa ni semina ya mafunzo iliyoendeshwa na Ofisi ya Waziri Mkuu iliyojikita katika kubadilishana ujuzi wa kutumia Mfumo wa Taarifa za Kielektroniki (PD-MIS) kwa Wananchi wenye Mahitaji Maalum iliyohudhuriwa na viongozi kadhaa wa Mikoa na Wilaya kwani Afisa wetu wa Ustawi wa Jamii Miss Renatha Tesha alikuwa mmoja wa washiriki. Semina ilienda vizuri kwa uboreshaji wa huduma za kijamii katika jamii

Nchini Tanzania, Ofisi ya Waziri Mkuu inaratibu mipango ya afya ya umma ya sekta mbalimbali kupitia Sehemu yake Moja ya Afya, ikilenga katika kupunguza matishio ya kiafya, magonjwa ya zoonotic, na ukinzani wa viuavijidudu kupitia mifumo kama vile Mpango Mkakati wa Kitaifa wa Afya Moja.

Kujumuisha na Uwezeshaji: Kuziba Mapengo, Kuunda Fursa Sawa

Semina za mafunzo za Mfumo wa Taarifa za Usimamizi wa Watu Wenye Ulemavu (PD-MIS), zinazoendeshwa na Ofisi ya Waziri Mkuu wa Tanzania (Kazi, Vijana, Ajira na Watu Wenye Ulemavu), zinalenga maafisa wa ustawi wa jamii wa mikoa na manispaa na ICT. Hifadhi ya kidijitali inaboresha ukusanyaji sahihi wa data kwa wananchi wenye mahitaji maalum kuanzia ngazi ya kijiji na mitaani

  • Shiriki:
Admin Posted

Mshindi wa Tuzo ya Mfanyakazi Bora wa Mwaka 2026 siku ya Wafanyakazi (MEI MOSI)

Tunashukuru sana kuwa na Wafanyakazi wetu Bora wa Kila Mwaka kama timu ya Hospitali ya Jiji la Arusha, Miss NIWAEL SUMARI (Afisa Muuguzi wa Jiji letu), Miss ESTHER PIUS (Afisa Wetu wa Lishe) na Bw. DENIS SINKALA (Mtaalamu Wetu wa Unuku) baada ya kupata zawadi za utambuzi. Siku ya Wafanyakazi iliyofanyika katika Halmashauri ya Jiji la Arusha. Pongezi nyingi kwa Wenzake tunaowapenda kwa mafanikio

Wakati wa maadhimisho ya Siku ya Kitaifa ya Wafanyakazi (Mei Mosi) Mei 1, 2026, wahudumu wa afya kote Tanzania walitambuliwa kwa utumishi wao bora kwa umma. Ikizingatia mada ya kitaifa, "Kazi Bora ni Nguzo Imara kwa Maendeleo Endelevu katika Utekelezaji wa Dira ya Kitaifa ya 2050," mashirika mbalimbali ya kikanda na kitaasisi yaliwazawadia wahudumu wakuu wa afya nchini kwa bidii, uthabiti, na ubora wao wa kitaaluma

"Kazi zenye Staha ni Nguzo Imara kwa Maendeleo Endelevu katika Utekelezaji wa Dira ya Taifa 2050

Mkutano wa Afya Tanzania (THS) unawaheshimu wahudumu wa afya wa ajabu wa Tanzania! Mwaka huu, tunasherehekea kujitolea kwao pamoja na Mkutano wa 13 wa Mwaka wa Afya Tanzania 2026. Ni wakati wa kuangazia mashujaa hawa wa afya na huduma ya kushangaza wanayotoa! Hii inaashiria awamu yetu ya tatu ya Tuzo za Kitaifa za Huduma ya Afya, ikiimarisha zaidi dhamira yetu ya kutambua na kuthamini michango bora ya wataalamu wetu wa afya

  • Shiriki:
Admin Posted

Semina Mafunzo Masuala ya Ustawi wa Jamii kwa Wanafunzi wa Sekondari ndani ya Jiji la Arusha

Ni mojawapo ya mikakati ya kuvutia inayofanywa na Maafisa wetu wa Ustawi wa Jamii kwa lengo la kuboresha maarifa kuhusu masuala ya ustawi wa jamii katika jamii kwa kuzingatia makundi kadhaa ya umri pamoja na kutokomeza matibabu hasi dhidi ya haki za binadamu katika jamii.

Ustawi wa jamii shuleni hujumuisha mifumo ya usaidizi kama vile programu za kulisha shuleni, ushauri wa afya ya akili, utunzaji wa uuguzi na kazi za kijamii. Huduma hizi hulinda watoto dhidi ya unyanyasaji, kupunguza walioacha shule, na kuboresha mafanikio ya kitaaluma kwa kushughulikia mahitaji ya kimsingi ya wanafunzi ya kimwili, kihisia na kijamii.

Saidia rafiki, jenga jumuiya

Usaidizi wa Lishe: Kutoa milo ya shule au chakula cha mchana moto ili kuimarisha afya na kuzingatia. Ulinzi wa mtoto: Kushughulikia unyanyasaji, kutelekezwa, na vurugu kupitia wafanyakazi wa kijamii waliofunzwa. Huduma za Afya ya Akili: Kutoa ushauri nasaha, tiba, na nafasi za usaidizi wa kihisia. Ufuatiliaji wa mahudhurio: Kupunguza utoro sugu na kuzuia kuacha shule.

  • Shiriki:
Admin Posted

Kikao cha Bodi ya Hospitali ya Jiji la Arusha ndani ya Hospitali ya Hospitali ya Jiji la Arusha

Ulikuwa ni Mkutano wa kuvutia kati ya Wakuu wa Hospitali ya Jiji la Arusha na Kamati ya Bodi ya Hospitali kwa lengo la kuboresha huduma za Afya pamoja na majadiliano juu ya mikakati kadhaa ya kuhakikisha huduma bora za afya. Majadiliano yalikwenda vizuri kwa matokeo bora kati ya walezi wa mkutano kwa utekelezaji zaidi

kikundi tawala kinachohusika na mwelekeo wa kimkakati, afya ya kifedha, na uangalizi bora wa kituo cha huduma ya afya. Inasimamia afisa mkuu mtendaji, inahakikisha usalama wa mgonjwa, na kuoanisha huduma za hospitali na mahitaji ya jamii.

Uponyaji kwa kugusa mwanadamu

Upangaji Mkakati: Weka malengo ya muda mrefu na ufafanue dhamira, maono na maadili.Uangalizi wa Kifedha: Idhinisha bajeti, fuatilia deni, na uhakiki wa gharama za mtaji. Usimamizi wa uongozi: Kuajiri, kutathmini, na kusimamia Mkurugenzi Mtendaji wa hospitali. Ubora na Usalama: Fuatilia matokeo ya mgonjwa na uhakikishe viwango vya juu vya utunzaji. Uzingatiaji: Hakikisha hospitali inafuata sheria na sheria zote za eneo.

  • Shiriki:
Admin Posted

Ujio wa Diwani wa Kata ya Engutoto, Mhe. Hamza Njiku ndani ya Hospitali ya Jiji la Arusha

Ilikuwa ni wakati mzuri baada ya Kuwasili kwa Diwani wa Kata ya Engutoto, Mhe Hamza Njiku akiwa sehemu ya kusikiliza na kutengeneza mbinu kadhaa za kutatua matatizo zinazoikabili jamii pamoja na kuweka mikakati ya kuboresha huduma za afya katika Hospitali ya Jiji la Arusha. Majadiliano yalikwenda vizuri kwa kushiriki Wafanyakazi wetu katika Hospitali ya Jiji la Arusha

Diwani wa kata hufanya kama daraja kati ya jamii ya mtaa na baraza la manispaa. Katika huduma ya afya, wanasaidia kuongoza Kamati ya Maendeleo ya Kata, kutetea mahitaji ya vituo vya afya vya eneo hilo, kusaidia programu za huduma ya msingi kama vile vituo vya afya na zahanati, na kuunganisha wakazi na huduma za afya.

Uongozi halisi wa huduma ya afya kwa kata yetu

Uwakilishi: Mahitaji ya afya ya eneo la sauti na masuala ya jamii katika mikutano ya baraza.Utawala: Msaada wa kusimamia kamati za afya za mitaa kwa zahanati na vituo vya afya. Ugawaji wa rasilimali: Sukuma ufadhili wa haki, vifaa vya dawa, na makazi sahihi ya wafanyikazi katika wadi.Uhamasishaji wa Jumuiya: Himiza ushiriki katika kampeni za afya ya umma, misukumo ya usafi wa mazingira, na programu za bima ya afya kama vile afya ya jamii

  • Shiriki:
Admin Posted

Mafunzo ya CME juu ya Huduma za Afya yakiendeshwa na Mganga Mfawidhi wa Kutuo cha Afya cha Muriet, Dkt. Noel ndani ya Hospitali ya Jiji la Arusha

Hiki kilikuwa Kikao kizuri cha Elimu ya Tiba kinachoendelea kilichofanywa na Mganga Mkuu wa Kituo cha Afya cha Muriet (MoI) Dk. Noel kwa wafanyakazi wote wa Hospitali ya Jiji la Arusha kama sehemu ya kuboresha utoaji wa huduma za Afya kwa wagonjwa wanaohudhuria matibabu kadhaa

Semina ya kimatibabu kuhusu mfadhaiko katika afya inalenga katika kutambua athari za kimwili na kiakili za shinikizo, kuzuia uchovu, na kufundisha mikakati ya vitendo ya kukabiliana na wanafunzi na wafanyakazi wa matibabu. Programu hizi huboresha ujuzi wa afya ya akili, huhimiza uingiliaji kati wa mapema, na kujenga ustahimilivu wa kitaaluma

Inhale amani, exhale dhiki

Dalili za Kuungua: Kugundua ishara za dhiki mapema kabla ya kugeuka kuwa matatizo makubwa ya afya. Zana za Kukabiliana na Dawa: Kufanya mazoezi ya kuzingatia, mazoezi ya kupumua, na mbinu za kupumzika. Saidia Mitandao: Kuunda mifumo ya usaidizi wa rika na kujua wakati wa kuomba usaidizi wa kitaalamu

  • Shiriki:
Admin Posted

Mafunzo ya Huduma ya Dharula kwa Mama na Mtoto ndani ya Hospitali ya Jiji la Arusha

Haya ni Mafunzo ya Dharura kwa Akina Mama na Watoto wachanga yanayofanywa katika Hospitali ya Jiji la Arusha yenye lengo la kuboresha uwezo miongoni mwa watoa huduma za Afya /wataalamu kwa wagonjwa wanaosoma katika Hospitali ya Jiji la Arusha dhidi ya kifo cha Mama na d kuhakikisha afya bora wakati wa huduma za Kuzaliwa

Mafunzo ya huduma ya dharura kwa akina mama na watoto wachanga yanaangazia afua za kimatibabu za kuokoa maisha zinazojulikana kama EmONC (Huduma ya Dharura ya Uzazi na Watoto Wachanga), inayoshughulikia ufufuo wa watoto wachanga, udhibiti wa kutokwa na damu nyingi, na matibabu ya majanga ya shinikizo la damu

Kuwa shujaa wake, kuwa ngao yake: Jifunze huduma ya kwanza ya mtoto mchanga

Viuavijasumu: Kusimamia vipimo vya uzazi ili kutibu maambukizi ya uzazi na watoto wachanga.Uterotonics: Kutumia dawa kama vile oxytocin kwa udhibiti hai wa leba na kuzuia kutokwa na damu baada ya kuzaa.Anticonvulsants: Kutoa salfati ya magnesiamu ili kudhibiti priklampsia kali na eclampsia.Uondoaji wa Placenta: Kufanya uchimbaji wa mikono wa placenta iliyohifadhiwa. Utoaji Uliosaidiwa: Utekelezaji wa uchimbaji wa utupu au utoaji salama wa uke unaosaidiwa.

  • Shiriki:
Admin Posted

Sherehe ya Watumishi wa Hospitali ya Jiji la Arusha

Hili ni tukio la mara kwa mara la Kila Mwaka linalotayarishwa na Kamati ya Kijamii katika Hospitali ya Jiji la Arusha inayolenga kuboresha Umoja, Upendo na Roho ya Kujali kwa wagonjwa. Tukio linalojumuisha Wafanyakazi wote katika Hospitali ya Jiji la Arusha kama Familia Moja

Sherehe ya kupata pamoja ya wafanyikazi katika huduma ya afya hujenga ari ya timu, hupunguza uchovu wa kazi, na kuimarisha mawasiliano ya idara mbalimbali nje ya mazingira ya kliniki yenye mkazo. Mikusanyiko hii ya kijamii kwa kawaida huangazia tuzo za utambuzi wa wafanyakazi, mitandao ya rika isiyo rasmi, milo inayotolewa na shughuli za afya

Nguvu Pamoja, Uponyaji Milele

Kuongeza Maadili: Huunganisha wafanyakazi baada ya zamu ndefu, zinazodai na mizunguko yenye mkazo wa juu. Kupunguza Kuungua: Hupunguza uchovu wa kihisia kwa kukuza utamaduni wa jamii unaounga mkono.Interprofessional Trust: Inaboresha uhusiano usio wa kitabibu kati ya wauguzi, madaktari, mafundi na wafanyakazi wa utawala.

  • Shiriki:
Admin Posted

Kampeni ya kuboresha Usafi ndani ya Hospitali ya Jiji la Arusha

Hii ilikuwa ni Kampeni katika maeneo yote ya Jiji la Arusha, ambayo iliendeshwa na wadau kadhaa wa maendeleo chini ya usimamizi wa Msimamizi wa Halmashauri ya Jiji la Arusha Mhe. Joseph Mkude katika kuhakikisha kuwa Jiji la Arusha ni safi kwa ujumla.

Kukomesha Kuenea kwa Vidudu: Usafishaji wa mara kwa mara huondoa vumbi, uchafu na vijidudu hatari kutoka kwa sakafu, kuta na fanicha. Nyuso za Mguso wa Juu: Maeneo kama vile reli za kitanda, vifundo vya milango, na nguzo za IV huguswa mara kwa mara na huhitaji kuua mara kwa mara ili kuzuia bakteria na virusi. Kupambana na Dawa Upinzani: Usafi sahihi wa mazingira huzuia vijidudu vikali kama vile MRSA na C. difficile kukua na kuenea katika nafasi za matibabu.

Osha na ufagiaji: Weka vijidudu usingizi

Matokeo Bora ya Afya: Nafasi safi hupunguza uwezekano wa wagonjwa kuugua na maambukizo mapya yanayopatikana hospitalini. Mazingira Salama: Vyumba safi huwasaidia wagonjwa kupona haraka na kuwapa wageni na wafanyikazi amani ya akili.

  • Shiriki:
Admin Posted

Ujio wa Mkuu wa Wilaya ya Arusha, Ndani ya Hospitali ya Jiji la Arusha

Moja ya ujio wa kuvutia wa Kiongozi wetu katika kuhakikisha kuwa huduma za afya zinatolewa vyema kwa jamii. Mkuu wa Wilaya yetu Mhe. Joseph Mkude katika ukaguzi wa mradi wa OPD Complex karibu na hospitali yetu kama juhudi za kuboresha afya

Makamishna wa Wilaya huchangia huduma ya afya kwa kuhamasisha jamii kwa ajili ya mipango ya afya ya umma, kusimamia maendeleo ya vituo vya afya vya eneo hilo, na kusimamia usambazaji wa rasilimali

Uongozi mzuri kwa huduma bora za afya katika jamii

Serikali ya Tanzania imeendelea kuimarisha huduma za afya ya uzazi na mtoto katika ngazi ya kata, wilaya, mkoa na taifa kupitia uwekezaji endelevu katika miundombinu ya afya, ununuzi wa vifaa vya matibabu na kujenga uwezo kwa wahudumu wa afya wakiwemo madaktari na wauguzi.

  • Shiriki:
Admin Posted

Ujenzi wa Jengo la Wagonjwa wa Nje (OPD Complex) ndani ya Hospitali ya Jiji la Arusha

Ujenzi wetu wa Complex wa Idara ya Wagonjwa wa Nje unaendelea chini ya kiwango cha juu cha utaalamu katika Hospitali ya Jiji la Arusha. Matarajio yetu yanavutia sana aina hii nzuri ya kituo.

Kujenga huduma za wagonjwa wa nje katika hospitali ni muhimu kwa sababu inaboresha urahisi wa mgonjwa, inapunguza gharama za uendeshaji, na kuboresha uwezo wa wagonjwa. Vifaa hivi huruhusu wagonjwa kupokea huduma ya siku moja, mashauriano, na matibabu madogo bila kukaa usiku kucha

Uboreshaji wa miundombinu hutupeleka kwenye utoaji bora wa huduma za afya

Huduma ya wagonjwa wa nje ni kazi muhimu ya hospitali na vituo vya afya. Kama njia ya kuongeza kuenea kwa bajeti, hospitali zinapunguza umakini wao katika huduma ya wagonjwa wa nje kwa sababu ya kuongezeka kwa mahitaji. Zaidi ya hayo, vitengo hivi ndani ya hospitali kwa kawaida ni ghali sana kujenga na kufanya kazi.

  • Shiriki:
Admin Posted

Ugeni wa Benki ya NCBA ndani ya Hospitali ya Jiji la Arusha kama wadau wa Masuala ya Huduma za Afya

Ilikuwa wakati mzuri kuwakaribisha Wafanyakazi wa Benki ya NCBA katika Hospitali ya Jiji la Arusha kama ishara ya kuwa mmoja wa wadau wetu wa afya. Kuwasili kuliambatana na Miti kupanda karibu na mazingira ya Hospitali ya Jiji la Arusha

Bima ndogo ya afya, mikopo maalum ya hospitali, na akaunti za akiba za afya, kusaidia jamii kudhibiti gharama za matibabu na kupanua huduma ya afya kwa wote.

Ushirikiano wa Kiuchumi unaongoza kuelekea hali bora ya Afya katika jamii

Mafanikio ya malengo ya afya ya kitaifa hatimaye hupatikana kupitia uteuzi ya mchanganyiko wa kutosha na ufanisi wa njia ya ufadhili, utoaji wa shirika muundo wa huduma za afya na mbinu ya malipo kwa watoa huduma za afya. Aidha, vipengele vingine vya kimuundo vinachangia kufikiwa kwa malengo ya afya, kama vile mfumo wa udhibiti na programu za elimu ya umma.

  • Shiriki:
Admin Posted

Kambi ya Madaktari Bingwa wa Rais Samia Suluhu ndani ya Hospitali ya Jiji la Arusha

Hii ni Kambi ya Matibabu inayoratibiwa chini ya usimamizi wa Madaktari wa Rais Dk. Samia Suluhu Hassan kwa lengo la kujenga uwezo katika wataalam wa Afya nchini Tanzania. Kambi ilienda vizuri karibu na Hospitali ya Jiji la Arusha.

Kambi za matibabu za Samia Suluhu (mara nyingi ni sehemu ya kampeni za Taasisi ya Mama Samia au Jakaya Kikwete Cardiac Institute (JKCI) Samia Outreach) ni programu za kitaifa za bure za kufikia matibabu zilizoanzishwa na Rais Dk. Samia Suluhu Hassan kuleta huduma za afya za kitaalam karibu na raia

Uboreshaji mzuri wa afya kwa ustawi bora wa jamii

Utunzaji Maalum Bila Malipo: Madaktari wataalamu kutoka hospitali za rufaa za kitaifa hutoa mashauriano, uchunguzi na matibabu bila malipo. Masharti yanayolengwa: Huzingatia sana magonjwa yasiyoambukiza kama vile matatizo ya moyo na mishipa (kupitia JKCI), shinikizo la damu, sukari ya damu iliyoinuliwa, na uchunguzi wa saratani. Ufuatiliaji wa kidijitali wa usimamizi wa wagonjwa ili kurekodi matibabu na kupata ufuatiliaji ufaao.Nationwide Scope: Mpango mpana unalenga wilaya zote na halmashauri za mitaa katika mikoa yote ya Tanzania

  • Shiriki:
Admin Posted

Ujio wa Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mhe. Paul Makonda kukagua Ujenzi wa Jengo la OPD Complex

Hii ni mojawapo ya ziara muhimu iliyofanywa na Amisioner wa Mkoa wa Arusha (Mhe. Paul Makonda) katika Hospitali ya Jiji la Arusha ikiwa ni juhudi za kuhakikisha kuwa mikakati kadhaa muhimu ya kuhakikisha huduma bora za afya inatolewa na vituo vya afya katika Halmashauri ya Jiji la Arusha. Ziara hiyo ilienda vyema ikijumuisha mapendekezo tofauti chanya kwa njia ya hali ya juu zaidi ya utoaji wa huduma za afya

Nchini Tanzania, Amisioner wa Mkoa wa Arusha anaratibu mipango ya afya ya umma ya sekta mbalimbali kupitia Sehemu yake Moja ya Afya, ikilenga katika kupunguza matishio ya kiafya, magonjwa ya zoonotic, na ukinzani wa viuavijidudu kupitia mifumo kama vile Mpango Mkakati wa Kitaifa wa Afya Moja.

Afya Bora kwa uboreshaji bora wa jamii

Majukumu ya Msingi ya Afya ya Kamishna wa Mkoa wa Arusha. Uratibu Mmoja wa Afya: Huongoza ushirikiano wa sekta mbalimbali katika afya ya binadamu, wanyama, wanyamapori na mazingira. Mipango ya kimkakati: Inasimamia mfumo wa kimkakati wa Afya Moja wa miaka mingi ili kukabiliana na dharura za afya ya umma na vitisho vya zoonotic. Uangalizi wa Sera: Huoanisha utayari wa maafa wa kitaifa, usalama wa chakula, na mipango ya afya ya mazingira katika wizara zote

  • Shiriki:
Admin Posted

Maadhimisho ya Siku ya Wauguzi Duniani ndani ya Hospitali ya Jiji la Arusha

Hizi ni pamoja na Maadhimisho ya Miaka 60 ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar (TANZANIA ) pamoja na kuwasili kwa viongozi kadhaa wa Kisiasa, taasisi na wadau wa masuala ya afya chini ya usimamizi wa Mkuu wa Wilaya ya Arusha Mhe. Felician Mtahengera akiwa ni ujumbe wa Mkuu wa Mkoa wa Arusha. Wageni walishiriki katika masuala kadhaa ya afya ikiwa ni pamoja na uchangiaji wa Damu, ushauri wa afya dn utunzaji wa mazingira (Upandaji miti na usafi wa jumla) karibu na Hospitali ya Jiji la Arusha inayozunguka

Katika maadhimisho ya miaka 60 ya Muungano wa Tanzania mwezi Aprili 2024, serikali iliangazia hatua muhimu za sekta ya afya, hasa ujenzi wa vituo vya afya zaidi ya 9,000, huduma ya ngazi ya halmashauri ya nchi nzima, na ustahimilivu dhidi ya magonjwa ya mlipuko.

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Kazi iendelee

Vifaa vya Afya: Zaidi ya vituo vya afya na zahanati 9,000 zilizojengwa bara na Zanzibar. Ufikiaji: Kila halmashauri ya mtaa sasa ina vituo vya afya vinavyofanya kazi na zahanati zinazotoa huduma za kimsingi za matibabu. Ufikiaji wa Taifa: Utoaji wa huduma za msingi ulioboreshwa kupunguza umbali ambao wananchi husafiri kupata huduma

  • Shiriki:
Admin Posted

Kikao cha Mpango wa Bajeti ya Hospitali ndani ya Ukumbi wa Vikao wa Hospitali ya Jiji la Arusha

Huu ulikuwa ni Upangaji Bajeti wa Kila Mwaka wa Idara kwa Hospitali ya Jiji la Arusha ambapo idara mbalimbali katika Hospitali ya Jiji la Arusha zilikutana na kujadiliana kuhusu masuala kadhaa yajayo kuhusu upangaji wa bajeti ya idara

Upangaji wa bajeti ya idara ya kila mwaka katika huduma ya afya ni mchakato wa kimfumo wa kutabiri mapato, kukadiria gharama, na kutenga rasilimali za kifedha. Vipengele vyake vya msingi ni pamoja na gharama za uendeshaji, uwekezaji wa mtaji, na makadirio ya mapato

Mipango mizuri ya uboreshaji bora wa vituo vya huduma ya afya

Bajeti ya huduma ya afya, kama vile kupanga bajeti katika sekta nyingine, kupanga na kusambaza rasilimali fedha kwa muda uliowekwa, mara nyingi kwa mwezi, robo au mwaka. Mchakato wa kupanga bajeti unajumuisha kukadiria mapato na gharama na kuweka malengo ya kifedha ambayo yanalingana na malengo ya jumla ya kimkakati ya shirika. Baada ya kukamilika, bajeti hufanya kama ramani ya barabara, inayoongoza shughuli za kifedha za shirika na maamuzi ya kuarifu. Bajeti zinazofaa katika huduma ya afya huzingatia zaidi ya idadi tu, kwani maamuzi ya ufadhili lazima yawawezeshe watoa huduma za afya kutoa huduma ya hali ya juu kwa wagonjwa huku ikihifadhi uwezo wa kifedha.

  • Shiriki:
Admin Posted

Mafunzo Elimu ya Huduma ya Lishe kitengo cha Mama na Mtoto ndani ya Hospitali ya Jiji la Arusha

Haya yalikuwa ni maandamano ya Chakula yaliyofanywa na idara ya Lishe ambayo yalilenga kuonyesha aina mbalimbali za vyakula bora kwa watoto hasa kwa afya njema. Maandamano hayo yalifanywa vyema sana na wataalamu wetu wa ood katika Hospitali ya Jiji la Arusha.

Elimu ya lishe katika huduma ya afya inahusisha watoa mafunzo kutoa ushauri wa lishe, kushughulikia uzuiaji wa magonjwa sugu, na kuunganisha dhana za chakula kama dawa katika mtiririko wa kazi wa kimatibabu. Licha ya jukumu lake muhimu, mafunzo rasmi mara nyingi huwa machache, huku tafiti zikionyesha kuwa hadi 75% ya shule za matibabu hazina kozi maalum ya lishe inayohitajika.

Kula sawa, kuponya mkali

Utunzaji wa Kinga: Kupunguza hatari za kisukari cha aina ya 2, cholesterol ya juu, na shinikizo la damu kupitia uingiliaji wa lishe unaolengwa. Ushauri Unaozingatia mgonjwa: Kutumia usaili wa motisha na kutathmini mazoea ya kitamaduni, ukosefu wa usalama wa chakula, na viashiria vya kibinafsi vya afya. Ushirikiano wa taaluma mbalimbali: Kushirikiana moja kwa moja na wataalamu wa lishe na wataalamu wa lishe kwa matibabu maalum

  • Shiriki:
Admin Posted

Kliniki ya Mama na Mtoto ndani ya Hospitali ya Jiji la Arusha

Hii ni huduma ya Kliniki ya Afya ya Uzazi na Mtoto (RCH ) ambayo hutolewa kila Siku kuanzia saa 08:00 asubuhi hadi 03:30 jioni na wataalamu wetu wa Kliniki ya Afya wanaomilikiwa na kuhakikisha kuwa hali ya Afya ya watoto iko katika hali nzuri. Ikiwa ni pamoja na huduma za mashauriano kutoka kwa wataalam wa afya kwa maendeleo bora ya watoto katika jamii

Kliniki ya hospitali ya Uzazi na Afya ya Mtoto (RCH) hutoa huduma muhimu za matibabu na elimu kwa akina mama, watoto wachanga na watoto wadogo. Huduma muhimu ni pamoja na utunzaji wa ujauzito, chanjo ya watoto, na upangaji uzazi

Uzazi salama ndio lengo letu la pamoja

Huduma ya Uzazi (ANC): Uchunguzi wa mara kwa mara, uchunguzi wa ultrasound, na ufuatiliaji wa afya kuanzia kabla ya wiki ya 20 ya ujauzito. Utoaji Salama: Usaidizi wa kazi na uzazi unaosimamiwa na wauguzi wenye ujuzi, wakunga na madaktari, ikiwa ni pamoja na sehemu za dharura za C ikiwa inahitajika. Huduma ya Baada ya kuzaa (PNC): Uchunguzi wa baada ya kuzaa kwa akina mama na watoto wachanga ili kufuatilia kupona na uponyaji. Kuzuia Usambazaji wa Mama kwa Mtoto (PMTCT): Upimaji, ushauri nasaha, na usimamizi wa dawa kwa VVU na magonjwa ya zinaa

  • Shiriki:

Wadau Wetu